Magana game da ka'idar aiki na servo drive

Yadda servo drive ke aiki:

A halin yanzu, faifan servo na yau da kullun suna amfani da na'urori masu sarrafa siginar dijital (DSP) azaman tushen sarrafawa, wanda zai iya fahimtar hadadden algorithms sarrafawa kuma ya gane digitization, sadarwar da hankali.Na'urorin wuta gabaɗaya suna ɗaukar da'irar tuƙi da aka ƙera tare da ƙirar wutar lantarki mai hankali (IPM) azaman ainihin.Fara kewayawa don rage tasiri akan direba yayin aikin farawa.

Naúrar tuƙin wutar lantarki ta farko tana gyara shigar da wutar lantarki mai mataki uku ko babban wutar lantarki ta hanyar da'ira mai cikakken gada mai hawa uku don samun ƙarfin DC daidai.Bayan gyaran wutan lantarki mai kashi uku ko manyan wutar lantarki, injin din din din din din din din din din din din din din din din din din din din din din din din na AC servo yana tafiyar da shi ta hanyar jujjuyawar mitar nau'in sinusoidal PWM nau'in wutar lantarki mai kashi uku.Dukkanin tsarin naúrar tuƙi na wutar lantarki ana iya cewa kawai tsarin AC-DC-AC ne.Babban da'irar topological na sashin gyarawa (AC-DC) da'irar gyarawa ce mai cike da gada mai hawa uku.

Tare da babban aikace-aikacen tsarin servo, amfani da servo drives, servo drive debugging, da servo drive duk mahimman batutuwan fasaha don servo drives a yau.Masu samar da sabis na fasahar sarrafa masana'antu da yawa sun gudanar da bincike mai zurfi na fasaha a kan servo drives.

Driver Servo wani muhimmin sashi ne na sarrafa motsi na zamani kuma ana amfani da su sosai a cikin kayan aikin sarrafa kansa kamar mutummutumi na masana'antu da cibiyoyin injin CNC.Musamman servo drive da aka yi amfani da shi don sarrafa motar AC na dindindin magnet synchronous motor ya zama wurin bincike a gida da waje.A halin yanzu, gudu, da matsayi 3 rufaffiyar madauki na algorithm ɗin sarrafawa bisa ga sarrafa vector gabaɗaya ana amfani da su a cikin ƙirar faifan AC servo.Ko ƙirar rufaffiyar madauki a cikin wannan algorithm yana da ma'ana ko a'a yana taka muhimmiyar rawa wajen aiwatar da duk tsarin sarrafa servo, musamman aikin sarrafa saurin.

Abubuwan buƙatun tsarin tuƙi na Servo:

1. Faɗin saurin gudu

2. Babban matsayi daidai

3. Isasshen rigidity na watsawa da kwanciyar hankali mai sauri.

4. Domin tabbatar da yawan aiki da sarrafa ingancin.baya ga buƙatar daidaiton matsayi mai girma, ana kuma buƙatar halayen amsa mai sauri mai kyau, wato, ana buƙatar amsawa don bin diddigin siginar umarni da sauri, saboda tsarin CNC yana buƙatar ƙari da raguwa lokacin farawa da birki.Hanzarta yana da girma sosai don rage lokacin aiwatar da tsarin ciyarwa da rage kuskuren canjin kwane-kwane.

5. Ƙarƙashin saurin gudu da babban juzu'i, ƙarfin ɗaukar nauyi mai ƙarfi

Gabaɗaya, direban servo yana da ƙarfin lodi fiye da sau 1.5 a cikin 'yan mintuna kaɗan ko ma rabin sa'a, kuma ana iya yin lodi da yawa sau 4 zuwa 6 a cikin ɗan gajeren lokaci ba tare da lalacewa ba.

6. Babban dogaro

Ana buƙatar tsarin tsarin ciyarwa na kayan aikin injin CNC yana da babban aminci, kwanciyar hankali mai kyau na aiki, ƙarfin yanayi mai ƙarfi ga zafin jiki, zafi, rawar jiki, da ƙarfin hana tsangwama.

Abubuwan buƙatun servo drive don motar:

1. Motar na iya tafiya cikin sauƙi daga mafi ƙarancin gudu zuwa mafi girman gudu, kuma juzu'in jujjuyawar ya kamata ya zama ƙanana, musamman a ƙananan gudu kamar 0.1r / min ko ƙasa, har yanzu akwai kwanciyar hankali ba tare da rarrafe ba.

2. Motar ya kamata ya sami babban nauyin nauyi na dogon lokaci don saduwa da buƙatun ƙananan gudu da babban karfin wuta.Gabaɗaya, ana buƙatar injunan servo na DC su yi lodin yawa sau 4 zuwa 6 a cikin ƴan mintuna kaɗan ba tare da lalacewa ba.

3. Domin ya dace da buƙatun amsawa mai sauri, motar ya kamata ya kasance yana da ɗan gajeren lokaci na inertia da babban rumbun kwamfyuta, kuma yana da ƙananan ƙarancin lokaci kuma yana farawa kamar yadda zai yiwu.

4. Motar ya kamata ya jure akai-akai farawa, birki da juyawa baya.


Lokacin aikawa: Jul-07-2023